
 

  

TAASISI YA UTAFITI WA TUMBAKU 

TANZANIA  

(TORITA) 

 

 

          K ITALU CHA TUMBAKU 

 

Kwa maelezo zaidi wasiliana na TORITA: 

S.L.P. 431,    Tabora ,   Simu/Fax +255 

732 988 245         

 Barua pepe: info@torita.or.tz 

Tovuti: www.torita.or.tz 

   

DECIS  TABS 2 GM 

JAMHURI WA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

 
 
 
 
 
 
 

WIZARA YA KILIMO  

CHAKULA NA USHIRIKA 



 

  

DECIS TABS (2GM) 

 

1.0 Utangulizi  

Uzalishaji wa tumbaku hapa nchini un-

ategemea sana madawa ili kudhibiti 

wadudu mbalimbali      ambao 

hushambulia tumbaku. Bila udhibiti 

wowote  hasara katika uzalishaji wa 

tumbaku inaweza kufika asilimia 100.  

 

DECIS – ni kiuadudu cha       

kuthibitiwadudu mbalimbali wa haribi-

fu wa tumbaku hususani cutworm

(Funza wa mashina ya tumbaku) 

 

2.0 Viwango vya viuatilifu:  

Deltamethrin 25g/l 

 

3.0 Wadudu wanaodhibitiwa:  

Hasa dawa hii huthibiti funza wa 

mashina ya tumbaku ambao hukaa 

aridhini 5cm kutoka juu. 

 

 

 

4.0 Jinsi ya kutumia 

  i.  Pima kiasi cha lita 20 za maji 

katika chombo safi  mfano wa chombo 

kizuri cha kutumia ni watering can 

 kisha weka kidonge  cha Decis 

chenye 2 gm katika maji na changanya 

vizuri kabla ya kutumia 

ii. Tumia mchanganyiko huu  siku 

ya kusia tumbaku kitaluni 

iii. Mchanganyiko wa dawa hii na maji 

tajwa hapo juu utumike katika bedi la 

tumbaku lenye urefu wa mita 20M na 

upana wa mita 1.5M  

 

5.0. Muda wa kuweka:  

Wakati wa jioni au asubuhi mara tu 

baada ya kusia tumbaku. 

 

 

 

 

Angalizo: 

1. Tumia maji safi. 

2. Tumia vifaa vya kukinga mwili wa-

kati wa kutumia.Mfano gloves, 

mask,ovaloli, na rain boot 

3. Dawa itunzwe stoo kwenye hali ya 

ubaridi na ukavu pia weka mbali 

na watoto 

4. Dawa itumike wakati wa asubuhi 

au jioni ilikuepuka athari zi-

nazoweza kusababishwa na jua 

kama vile  kupotea kwa dawa kwa 

njia ya mvuke (Evaporation) 

 

 


